0867.111.333

Thương hiệu:

Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

  • Processor: Intel Xeon Silver 4510
  • Memory: 2 x 16GB RDIMM
  • Hard Drive: 2 x 1.2TB 10K RPM SAS 12Gbps 512n 2.5″
  • Management: iDRAC9 Enterprise 16G
  • Power Supply: 2 x 800W DHP PSU
  • Form Factor: 1U rack server

Bảo hành 36 tháng

Giá chưa bao gồm VAT

Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB) là rack server 1U thuộc thế hệ Dell PowerEdge 16G, được cấu hình cho các hệ thống cần khả năng xử lý ổn định, bộ nhớ phù hợp và nhiều vị trí lưu trữ trong không gian rack nhỏ gọn. Phiên bản sử dụng Intel Xeon Silver 4510, RAM 32GB RDIMM, controller PERC H755 và 8 khay ổ 2.5 inch, phù hợp cho virtualization, application server, database và nhiều dịch vụ CNTT tập trung.

Thông số kỹ thuật Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

Cấu hình này được xây dựng theo hướng cân bằng giữa CPU, bộ nhớ và khả năng lưu trữ. Việc sử dụng hai thanh RAM 16GB thay vì một thanh đơn giúp hệ thống có tổng dung lượng bộ nhớ 32GB ngay từ đầu, phù hợp hơn với các workload cần chạy nhiều tiến trình đồng thời.

Hạng mụcThông số
ProcessorIntel Xeon Silver 4510
Memory2 x 16GB RDIMM
Storage ControllerPERC H755
Drive Bays8 x 2.5″
Power Supply2 x 800W DHP PSU
Form Factor1U rack server
Xem chi tiết thông số kỹ thuật tại đây!

Tổng quan về Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB) thuộc dòng Dell 16G, được thiết kế cho các hệ thống cần hiệu năng tính toán tốt nhưng vẫn ưu tiên hiệu quả đầu tư và mật độ triển khai. Form factor 1U giúp R660xs phù hợp với phòng server và trung tâm dữ liệu có nhiều thiết bị cần bố trí trong cùng một tủ rack.Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

Phiên bản 8×2.5” mang lại sự linh hoạt về storage, đặc biệt khi doanh nghiệp muốn phân chia riêng ổ hệ điều hành, ứng dụng, database hoặc datastore.

Một số môi trường có thể cân nhắc R660xs gồm:

    • Hạ tầng ảo hóa.
    • Application Server.
    • Database Server.
    • Web Server.
    • Hệ thống ERP, CRM.
    • Các dịch vụ CNTT nội bộ.
    • Máy chủ cho phòng server và data center.

Điểm đáng chú ý của cấu hình này là sự kết hợp giữa nền tảng Intel Xeon Silver, bộ nhớ RDIMM và controller PERC H755. Đây là những thành phần phù hợp với môi trường server cần vận hành ổn định trong thời gian dài.

Hiệu năng, bộ nhớ và lưu trữ của Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB) sử dụng Intel Xeon Silver 4510 làm bộ xử lý trung tâm. Cấu hình này phù hợp với những workload cần xử lý nhiều dịch vụ nhưng chưa nhất thiết phải sử dụng CPU có mật độ lõi quá lớn.Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs

Các thành phần chính mang lại giá trị thực tế gồm:

    • Intel Xeon Silver 4510: phù hợp cho application server, virtualization, database và những dịch vụ chạy nhiều tiến trình.
    • 2 x RAM 16GB RDIMM: cung cấp bộ nhớ ban đầu cho hệ thống; những workload sử dụng nhiều RAM có thể cần nâng cấp thêm.
    • PERC H755: giúp quản trị viên xây dựng phương án RAID theo yêu cầu về hiệu suất, dung lượng và khả năng dự phòng.
    • 8 khay ổ 2.5 inch: tạo điều kiện triển khai nhiều ổ đĩa trong chassis nhỏ gọn.
    • 2 PSU 800W: phù hợp với cấu hình nguồn được cung cấp và thuận tiện cho hệ thống cần vận hành liên tục.

Với 8 vị trí ổ 2.5 inch, quản trị viên có thể tổ chức lưu trữ theo từng nhóm dữ liệu khác nhau. Chẳng hạn, một nhóm ổ có thể dành cho hệ điều hành, nhóm khác dành cho ứng dụng hoặc dữ liệu.

Tuy nhiên, số lượng ổ thực tế, loại ổ và RAID nên được lựa chọn dựa trên workload. Với database hoặc virtualization, IOPS và độ trễ thường quan trọng không kém dung lượng tổng.

Lợi thế của phiên bản Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)

Phiên bản 8×2.5” phù hợp với những hệ thống cần nhiều vị trí ổ đĩa nhưng vẫn muốn giữ thiết kế rack 1U. Đây là lợi thế đáng chú ý khi mật độ thiết bị trong data center ngày càng cao.Dell PowerEdge R660xs

Một số lợi ích thực tế gồm:

    • Tiết kiệm không gian rack: chassis chỉ cao 1U.
    • 8 vị trí ổ đĩa: thuận tiện mở rộng storage.
    • PERC H755: hỗ trợ quản lý hệ thống RAID.
    • Bộ nhớ RDIMM: phù hợp với môi trường máy chủ chuyên dụng.
    • Hai nguồn 800W: tạo nền tảng nguồn phù hợp cho hệ thống.
    • Dễ tích hợp vào hạ tầng rack: phù hợp triển khai cùng switch, firewall và storage.

R660xs 8×2.5” cũng phù hợp với các hệ thống có kế hoạch tăng dung lượng lưu trữ theo từng giai đoạn. Doanh nghiệp có thể bắt đầu với số lượng ổ phù hợp, sau đó bổ sung thêm khi dữ liệu tăng.

Đối với dữ liệu quan trọng, RAID không nên được xem là giải pháp backup duy nhất. Hệ thống vẫn cần phương án sao lưu độc lập để giảm rủi ro khi xảy ra lỗi phần cứng hoặc sự cố dữ liệu.

Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB) phù hợp với nhu cầu nào?

Cấu hình Intel Xeon Silver 4510, 2 x RAM 16GB RDIMM và 8 khay 2.5 inch giúp dòng máy chủ Dell này phù hợp với nhiều workload phổ biến trong doanh nghiệp.

Một số tình huống triển khai gồm:

    • Virtualization: chạy nhiều máy ảo khi RAM và storage được cấu hình phù hợp.
    • Application Server: vận hành ERP, CRM và các phần mềm nghiệp vụ.
    • Database Server: phục vụ hệ thống cơ sở dữ liệu có quy mô phù hợp.
    • Web Server: chạy website, API và các dịch vụ web.
    • File Server: lưu trữ và chia sẻ dữ liệu nội bộ.
    • Hạ tầng tập trung: chạy nhiều dịch vụ trên cùng một server vật lý.

RAM 16GB nên được xem là cấu hình ban đầu đối với nhiều workload doanh nghiệp. Nếu triển khai virtualization hoặc database, quản trị viên nên tính toán thêm dung lượng RAM theo số lượng VM, số người dùng và yêu cầu ứng dụng.

Storage cũng cần được sizing dựa trên dung lượng dữ liệu, tốc độ tăng trưởng và yêu cầu IOPS để tránh trường hợp CPU còn dư tài nguyên nhưng hệ thống lưu trữ đã trở thành điểm nghẽn.

Mua Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB) tại Máy Chủ Việt

Máy Chủ Việt cung cấp Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB) và hỗ trợ xây dựng cấu hình dựa trên workload thực tế của doanh nghiệp.

Máy Chủ Việt hỗ trợ:

    • Tư vấn cấu hình Intel Xeon phù hợp.
    • Tính toán dung lượng RAM cần nâng cấp.
    • Lựa chọn ổ đĩa cho 8 khay 2.5 inch.
    • Tư vấn RAID với PERC H755.
    • Đánh giá nhu cầu virtualization và database.
    • Hỗ trợ xây dựng cấu hình theo kế hoạch mở rộng.

Với thiết kế 1U, nền tảng Dell PowerEdge 16G, Intel Xeon Silver 4510 và 8 vị trí ổ 2.5 inch, Dell PowerEdge R660xs phù hợp cho các hệ thống cần server rack gọn, linh hoạt và dễ mở rộng theo nhu cầu.

MÁY CHỦ VIỆT – PHÂN PHỐI MÁY CHỦ CHÍNH HÃNG
🌐Website: https://maychuviet.vn/
☎ Hotline: 0867.111.333
📧Email: kinhdoanh@maychuviet.vn

Đánh giá

Đánh giá sản phẩm “Máy Chủ Dell PowerEdge R660xs 8×2.5” (Intel 4510, 2×16GB)”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Yêu Cầu Báo Giá

Sản Phẩm

Họ và tên*

Số điện thoại*

Email*

Địa chỉ*

Ghi chú

Đã gửi thành công!

Đề nghị báo giá ngay
Chat qua zalo
Chat qua Facebook
Gọi ngay: 0867111333